Heian Godan – Bài quyền số 5 karate

1
489
5/5 - (2 bình chọn)

Sau đây là Video hướng dẫn quyền heian godan đầy đủ và chi tiết. Bài quyền số 5 karate đu

Bài quyền số 5 karate – Heian Godan

Bài quyền số 5 karate (Bài quyền Heian Godan) là cuối cùng trong series Heian , chắc chắn kata này là kata phổ biến nhất trong tất cả các kata Heian . Kata này cùng với những thứ khác, được chú ý bởi sự ra đời của một bước nhảy từ vị trí đối mặt này sang vị trí đối mặt khác, một kỹ thuật đá mới, chudan-mika-zuki-geri, hai kỹ thuật tay mới, chudan-mawashi- zuki và jodan-shuto-juji-uke.

Có hai điểm kiai trong Heian Godan, điểm đầu tiên xảy ra trên chudan-oi-zuki ở đầu chữ “I” của embusen và cái thứ hai xảy ra khi bạn ở trên cùng của chữ “I” của embusen trong lần thứ hai thời gian, kiai sẽ bắt đầu khi bạn bắt đầu nhảy và tiếp tục cho đến khi bạn tiếp đất trong tư thế kosa-dachi.

Kata này bao gồm 25 động tác và học viên sẽ mất khoảng 45 giây để hoàn thành, để hoàn thành kata từ động tác cuối cùng, hãy để chân trái tại chỗ và rút chân phải, đứng lên và hướng về phía trước trong tư thế hachiji-dachi, bây giờ đưa nửa bàn chân trái về phía chân phải và nửa bàn chân phải về phía chân trái, đồng thời đưa hai tay sang hai bên, đứng trong heisoku-dachi, rei, bây giờ bước ra bằng chân trái, sau đó là chân phải và đứng lại một lần nữa ở tư thế hachiji-dachi.

Trên là video clip 2 bạn nhỏ huyền đai Karate biểu diễn rất tốt

Ngoài ra bạn tham khảo thêm danh sách các bài quyên ở dưới đây nhé:

1. Tewaza Shodan: https://karatedo.com.vn/tewaza-shodan.html
2. Tewaza Nidan: https://karatedo.com.vn/tewaza-nidan.html
3. Tewaza Sandan: https://karatedo.com.vn/tewaza-sandan.html

1. Heian Shodan: https://karatedo.com.vn/heian-shodan.html
2. Heian Nidan: https://karatedo.com.vn/heian-nidan.html
3. Heian Sandan: https://karatedo.com.vn/heian-sandan.html

4. Heian Yondan: https://karatedo.com.vn/heian-yondan.html

5. Heian Godan: https://karatedo.com.vn/heian-godan.html

Chúc các bạn ôn luyện quyền tốt và đạt kỳ thi lên đai

KarateDo.com.vn

Theo dõi
Thông báo của
guest

1 Bình luận
Cũ nhất
Mới nhất Được bỏ phiếu nhiều nhất
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận
trackback

[…] Heian Godan – Bài quyền số 5 karate […]